Loading...

TanDatCIT

TanDatCIT

Chanh được xem là một phương thuốc hay các sản phẩm trị mụn ngay tại nhà vô cùng hiệu quả. Trước đây, mình từng bị thâm sau mụn rất nhiêu nhưng giờ đây đã đỡ hẳn. Bí quyết của mỉnh chỉ là nhờ… chanh thôi đó. Cùng mình chia sẻ quá trình trị thâm mụn từ quả chanh trong bài viết này nhé!

Thần dược trị thâm mụn chỉ nhờ 1 quả chanh Fu6lQMX

Thần dược trị thâm mụn chỉ nhờ 1 quả chanh

Chanh được biết đến với khả năng loại bỏ bã nhờn, làm sạch da và kháng khuẩn cho da hiệu quả mà không gây hại cho da; đồng thời cung cấp vitamin C cho da, giúp da chắc khỏe, trắng sáng và mờ thâm mụn hiệu quả. Bên cạnh đó, trong chanh tươi có một lượng axit ciric, tẩy đi các tế bào da bị hư tổn và tái tạo lại tế bào da mới, dó đó đẩy lùi được mụn thâm.

Bên cạnh việc sử dụng bộ sản phẩm trị mụn hiệu quả CODOBYE thì mình thường sử dụng chanh để trị thâm mụn thành công như sau:

Đầu tiên, chúng mình chỉ cần chọn ra những qua chanh to, mọng nước và tươi bảo quản trong ngăn mát tủ lạnh dùng dần. Để trị mụn từ chanh thì chúng mình chỉ cần lấy vắt nước cốt cho vào một cái bát nhỏ sau đó dùng tăm bông thấm nước chanh và chấm vào những vùng có vết thâm do mụn.

Lưu ý: Trước khi thực hiện, điều đầu tiên bạn cần phải rửa mặt bằng nước nóng rồi để một lúc tầm 5 phút cho lỗ chân lông thông thoáng, điều này sẽ giúp cho da hấp thụ chanh tươi tốt nhất. Ngoài ra, hàng ngày bạn cũng nên thực hiện phương pháp này thường xuyên để đạt được hiệu quả cao nhé.

Bên cạnh đó, trong quá trình sử dụng các vien uong tri mun trung ca mình cũng thường sử dụng chanh pha với nước ấm và một chút mật ong để uống mỗi ngày vào buổi sáng trước khi ăn, cách làm này giúp thanh lọc cơ thể rất tốt, giúp gan và thận đẩy độc tố ra ngoài tốt hơn, từ đó cũng giúp chúng mình loại bỏ mụn từ sâu bên trong đấy nhé, hãy thử áp dụng cách làm giống mình để cảm nhận được hiệu quả nha.

Thần dược trị thâm mụn chỉ nhờ 1 quả chanh 3DCkqWJ

Uống nước chanh mật ong vào buổi sáng giúp thanh lọc cơ thể

Ah, ngoài ra đừng quên sử dụng chanh để rửa mặt mỗi ngày nhé, mình thường áp dụng phương pháp trị mụn này 2 lần vào buổi sáng và tối trong ngày. Cách thực hiện đơn giản như sau: Lấy nước ấm cho vào một cái chậu nhỏ sau đó cho muối và nước chanh vào, hòa đều, dùng hỗn hợp trên làm ướt da mặt rồi massage nhẹ nhàng trong 5 phút, cuối cùng rửa mặt lại bằng nước ấm cho sạch.

Như vậy, với các cách sử dụng chanh trị thâm mụn đơn giản từ chanh trên đây thì hiện tại làn da của mình đã trắng sáng và giảm mụn thâm hơn rất nhiều luôn đấy nhé. Chanh đối với mình được ví như các sản phẩm trị mụn và thâm sau mụn vô cùng thần kỳ luôn đấy, tuy nhiên đối với các bạn có làn da mòng và nhạy cảm thì cần lưu ý không lạm dụng chanh bôi lên mặt quá nhiều lần trong ngày, và cũng không nên để da tiếp xúc với ánh nắng mặt trời khi đang sử dụng chanh để trị mụn nữa nhé!

Thần dược trị thâm mụn chỉ nhờ 1 quả chanh TQgaRS1

Không lạm dụng chanh bôi lên mặt quá nhiều lần trong ngày

Hy vọng với những chia sẻ kinh nghiệm trên đây của chính bản thân mình , các bạn đã có thêm một cách trị mụn vô cùng đơn giản và ít tốn kém nhất nhé. Chúc cả nhà mau chóng hết mụn và luôn sở hữu làn da sáng mịn tự nhiên như mong muốn!

Nguồn bài viết: https://sites.google.com/site/codobye/cach-tri-mun/than-duoc-tri-tham-mun-chi-nho-1-qua-chanh